Bambanci tsakanin bututun tsari da bututun ruwa

Bututun tsari:

Tsarin tube bututun ƙarfe ne na tsarin gabaɗaya, wanda ake magana da shi azaman bututun tsari.Ya dace da bututun ƙarfe maras kyau don tsarin gabaɗaya da tsarin injiniya.Mafi na kowa abu shi ne carbon karfe, wanda za a iya raba iri biyu: talakawa carbon tsarin karfe da high quality carbon tsarin karfe.Akwai amfani da yawa da yawan amfani.An fi amfani da shi a cikin hanyoyin jirgin ƙasa, gadoji, da ayyukan gine-gine daban-daban don kera sassa daban-daban na ƙarfe masu ɗaukar nauyi, da kuma sassan injiniyoyi marasa mahimmanci waɗanda ba sa buƙatar maganin zafi da walƙiya gabaɗaya.
Bututun da ba su da tsari, bututun ƙarfe ne da ake amfani da su don gina gine-gine daban-daban saboda ana amfani da su don gina gine-gine daban-daban waɗanda ke buƙatar cimma wasu kadarori da yawa.
1. Matsakaicin ƙarfin aiki dole ne ya kasance mai kyau, kuma babu wani karaya da zai iya faruwa, in ba haka ba, da zarar wani haɗari ya faru, aikin ginin gaba ɗaya zai shafi.
2. Sauƙi don ginawa.Ana buƙatar gina shi kawai bisa ga ma'auni na gaba ɗaya, kuma ana iya kammala shi da sauri.
3. Mai ɗorewa, ana iya amfani da shi na dogon lokaci bayan an gama aikin, kuma ba zai lalace ba kuma ya daɗe.

Tubu mai ruwa:
Matsakaicin bututun ruwa ya dace da bututun ƙarfe maras sumul don isar da ruwa.Bututun ruwa maras sumul bututu ne na karfe da ake amfani da su don jigilar ruwa da iskar gas iri-iri kamar mai, iskar gas, iskar gas da ruwa.Domin ana amfani da shi wajen sufuri, bututun ruwa suma suna da nasu halaye na ban mamaki.

1. Kyakkyawan iska mai kyau, ba a yarda da zubar da ruwa a lokacin sufuri, in ba haka ba gas zai zube, kuma sakamakon zai zama bala'i.
2. Hana lalata, saboda yawancin abubuwan da ake jigilar su suna da lalacewa, idan lalata ta faru, duk aikin zai shafi.
3. Santsin bututu yana da matuƙar buƙata, kuma yana buƙatar biyan buƙatun kafin a iya sanya shi cikin bututun ruwa.

Na farko, a taƙaice magana, ba za a iya raba su ba.Bututun tsarin yana buƙatar ingantaccen ƙarfin ɗaukar matsi, yayin da bututun ruwa suna buƙatar kyakkyawan aikin rufewa.Don haka, amfanin biyun ya bambanta sosai.Gwada kar a yi amfani da wurin da bai dace ba.

Abu na biyu, bututun tsarin yana da babban buƙatu akan farashi, in ba haka ba, wasu bututun ƙarfe ba su kai matsayin daidai ba dangane da juriya na lalata ko ƙarfin ɗaukar matsi, kuma suna da sauƙin lalacewa.Idan ana jigilar ruwa da abinci ta bututun ruwa, buƙatun tsafta sun fi tsauri.Ana iya raba shi a ƙarƙashin yanayi na musamman, kuma wasu fasalulluka iri ɗaya ne, muddin buƙatun muhalli ba su da ƙarfi sosai, ana iya raba su.


Lokacin aikawa: Maris-10-2023